Tại đây, sinh viên đã chia thành các nhóm nhỏ phụ giúp các Mẹ bảo mẫu dọn dẹp nhà cửa, sân vườn, cắt tỉa cây xanh, lặt lá mai để chuẩn bị đón Xuân Đinh Dậu. Đại diện Liên chi hội sinh viên Khoa Du lịch – Khách Sạn đã trao tặng cho các em nhỏ những phần quà gồm: mì gói, gạo, sữa tươi, bánh kẹo,… Kinh phí quà tặng một phần được nhà trường hỗ trợ, phần lớn là sự đóng góp của cán bộ, giảng viên HUFLIT và sinh viên tham gia. Dù các phần quà tặng còn khiêm tốn nhưng đó là sự quan tâm, tấm lòng của giảng viên, sinh viên HUFLIT đối với các em nhỏ có hoàn cảnh đặc biệt ở đây.
![Sinh viên tập hợp chuẩn bị quà cho các em nhỏ](https://beta.huflit.edu.vn/uploads/news/2017_02/dlks20.sinh-vien-tap-hop-chuan-bi-qua-cho-cac-em-nho.jpeg)
Sinh viên chuẩn bị quà tăng cho các em nhỏ
![DLKS22 Sinh viên trao quà trực tiếp cho các em nhỏ](https://beta.huflit.edu.vn/uploads/news/2017_02/dlks22sinh-vien-trao-qua-truc-tiep-cho-cac-em-nho.jpg)
Sinh viên trao quà cho các em
![DLKS23 Mang chút không khí Tết đến với các em nhỏ](https://beta.huflit.edu.vn/uploads/news/2017_02/dlks23mang-chut-khong-khi-tet-den-voi-cac-em-nho.jpg)
Mang chút không khí Tết đến với các em nhỏ
![DLKS24 Sinh viên hỗ trợ các em nhỏ mở các phần quà](https://beta.huflit.edu.vn/uploads/news/2017_02/dlks24sinh-vien-ho-tro-cac-em-nho-mo-cac-phan-qua.jpg)
Sinh viên giúp các em nhỏ mở quà
![DLKS25 Sinh viên hỗ trợ các Mẹ bảo mẫu dọn dẹp vệ sinh đón Tết](https://beta.huflit.edu.vn/uploads/news/2017_02/dlks25.sinh-vien-ho-tro-cac-me-bao-mau-don-dep-ve-sinh-don-tet.jpg)
Sinh viên hỗ trợ các Mẹ bảo mẫu dọn dẹp vệ sinh đón Tết
![DLKS26 Sinh viên hỗ trợ các Mẹ bảo mẫu dọn dẹp vệ sinh đón Tết](https://beta.huflit.edu.vn/uploads/news/2017_02/dlks26.sinh-vien-ho-tro-cac-me-bao-mau-don-dep-ve-sinh-don-tet.jpg)
Sinh viên hỗ trợ các Mẹ bảo mẫu dọn dẹp vệ sinh đón Tết
![DLKS27 Sinh viên vui chơi cùng các bé](https://beta.huflit.edu.vn/uploads/news/2017_02/dlks27sinh-vien-vui-choi-cung-cac-be.jpg)
Sinh viên vui chơi và chụp ảnh lưu niệm cùng các bé
Ngày thứ 7 tình nguyện đã để lại ấn tượng tốt đẹp, mang đến niềm vui cho các em nhỏ có hoàn cảnh đặc biệt cũng như góp phần tạo dựng nét đẹp nhân văn trong tâm hồn của thế hệ tri thức tương lai của HUFLIT. Hy vọng trong thời gian sắp tới Liên chi hội sinh viên Khoa Du lịch – Khách sạn sẽ tiếp tục duy trì, tổ chức được nhiều hoạt động có ý nghĩa như vậy.