Hòa chung không khí chào mừng ngày Pháp luật Việt Nam (09/11/2013 – 09/11/2019, Ban Chủ Nhiệm Bộ Môn Luật được sự đồng ý, ủng hộ của Ban Giám Hiệu nhà trường đã tổ chức chương trình “Rung chuông vàng – Tìm hiểu pháp luật; qua đó tạo ra sân chơi, môi trường lành mạnh để sinh viên Luật thể hiện sự tự tin, kiến thức và có thêm động lực học tập tốt
Cuộc thi được diễn ra vào ngày 7/11/2019 tại Sảnh B lớn Trường Đại học goại ngữ – Tin học Tp.Hồ Chí Minh, thu hút gần 150 giảng viên, sinh viên ngành Luật kinh tế và sinh viên toàn trường tham dự
Phát biểu khai mạc, TS.Bùi Kim Hiếu – Trưởng Bộ Môn Luật nhấn mạnh Pháp luật đang ngày càng trở nên quan trọng đối đời sống hiện tại và khẳng định vị trí thượng tôn của pháp luật trong đời sống xã hội, nâng cao ý thức chấp hành và bảo vệ pháp luật tại Việt Namvà thúc đẩy tiến trình xây dựng Nhà nước pháp quyền, chính vì thế mục đích của cuộc thi đẩy mạnh giáo dục ý thức tuân thủ, chấp hành pháp luật; tuyên truyền gương người tốt, việc tốt trong thực hiện pháp luật; phê phán, đấu tranh với những hành vi vi phạm pháp luật hoặc lệch chuẩn xã hội; nâng cao chất lượng, hiệu quả xây dựng, thi hành và bảo vệ pháp luật gắn với xây dựng pháp luật, văn hóa pháp lý của người học, nhà giáo, cán bộ quản lý, người lao động trong ngành. Tiến sỹ khẳng định với Ban chủ nhiệm Bộ môn đầy tâm huyết cũng như đội ngũ giảng viên giàu kinh nghiệm giảng dạy lĩnh vực pháp luật, chắc chắn rằng các bạn sẽ được tiếp thu những kiến thức quý báu, những kinh nghiệm thực tiễn
Với đề thi xoay quanh các lĩnh vực liên quan đến pháp luật: Luật Hiến pháp, Luật Hành chính, Luật Dân sự, Luật Hình sự, Luật Lao động, Luật Kinh tế (Luật Doanh nghiệp, Luật Đất đai, Luật Thương mại, Luật Đầu tư), Luật Tố tụng… và hình thức thi Rung chuông vàng: Tất cả các sinh viên tham gia thi trên sàn đấu, cùng trả lời các câu hỏi ngắn, cuộc thi đã đem đến những kiến thức bổ ích, thiết thực. Đặc biệt, phần cứu trợ với các bạn sinh diễn ra rất sôi nổi, hào hứng.
Cuộc thi kết thúc với phần thưởng dành cho 01 Giải nhất, 05 Giải khuyến khích
TS. Bùi Kim Hiếu khai mạc cuộc thi Rung chuông vàng – Tim hiểu pháp luật
Khách mời tham dự của cuộc thi
Các bạn sinh viên hào hứng tham gia cuộc thi
Các bạn sinh viên hào hứng tham gia cuộc thi
Phần cứu trợ cũng diễn ra rất sôi nổi
Phần cứu trợ cũng diễn ra rất sôi nổi
Top 5 sinh viên đạt giải khuyến khích
TS.Bùi Kim Hiếu trao giải nhất cho sinh viên Nguyễn Thị Ngọc Hà
Tin tức & Sự kiện gần đây
HUFLIT NHẬN HỒ SƠ XÉT TUYỂN HỌC BẠ ĐỢT 4 - NĂM 2024
Từ 21/7 đến hết 10/8/2024,Trường Đại học Ngoại ngữ - Tin học TP. Hồ Chí Minh (HUFLIT) nhận hồ sơ xét tuyển học bạ cho 20 ngành đào tạo hệ chính quy, trong đó, có 2 ngành mới là Trí tuệ nhân tạo và Ngôn ngữ Nhật.
HUFLIT CÔNG BỐ ĐIỂM TRÚNG TUYỂN SỚM THEO PHƯƠNG THỨC HỌC BẠ ĐỢT 3 - NĂM 2024
Ngành có điểm chuẩn cao nhất tại HUFLIT là Ngôn ngữ Anh với 25.25 điểm (nhân đôi hệ số tiếng Anh).
Nhóm ngành đào tạo chuyên ngành bằng tiếng Anh: Quản trị kinh doanh, Kinh doanh quốc tế, Quan hệ công chúng, Quan hệ quốc tế có chung mức điểm trúng tuyển là 24.75 điểm (nhân đôi hệ số tiếng Anh).